Ayodhya Ram Mandir News: રામ નવમીને લઈને શ્રીરામ મંદિર ટ્રસ્ટ તરફથી ગાઈડલાઈન જાહેર કરાઈ છે. શ્રીરામ મંદિર ટ્રસ્ટ તરફથી જાહેર કરાયેલી ગાઈડલાઈન અનુસાર, નવરાત્રીના અવસર પર અયોધ્યાના રામ મંદિરમાં ચાર દિવસો માટે VIP એન્ટ્રી પર રોક લગાવાઈ છે. આગામી 15 થી 18 એપ્રિલ સુધી કોઈ પણ પ્રકારના VIP દર્શન પર સમગ્ર રીતે પ્રતિબંધ લગાવાયો છે. મોબાઈલ લઈ જવા પર પણ પ્રતિબંધ રહેશે. આ સિવાય શ્રદ્ધાળુઓને રામ નવમી પર કેટલીક અન્ય બાબતોનું પણ ધ્યાન રાખવું પડશે.

અયોધ્યામાં રામ મંદિરની અવસર પર વીઆઈપી દર્શન કરવા પર પ્રતિબંધ લગાવાયો છે. ટ્રસ્ટ તરફથી જાહેર કરાયેલી ગાઈડલાઈન અનુસાર, શ્રદ્ધાળુ 15 એપ્રિલથી 18 એપ્રિલ સુધી ન તો સરળ દર્શન કરશે અને ન તો આરતિ માટે VIP પાસની સુવિધા રહેશે. એટલે કે રામ નવમી પર સામાન્ય અને ખાસ શ્રદ્ધાળુઓને દર્શન માટે એક જેવી વ્યવસ્થા રખાઈ છે. પ્રભુ શ્રીરામલલા આ ચાર દિવસોમાં તમામ શ્રદ્ધાળુઓ એક જેવા દર્શન આપશે.

મોબાઈલ લઈ જવા પર પણ રહેશે પ્રતિબંધ

મંદિર તંત્ર દ્વારા જણાવાયું છે કે, રામ નવમી દરમિયાન રામ મંદિરમાં જે શ્રદ્ધાળુઓએ પહેલાથી 15 એપ્રિલથી 18 એપ્રિલ સુધીની ઓનલાઈન પાસ બનાવ્યા હતા. નવી વ્યવસ્થા હેઠળ આ તમામના પાસને રદ કરવામાં આવ્યા છે. રામલલાના જન્મોત્સવ સમયે મોબાઈલ લઈને ન આવો. 

By admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *