Rajput Kshatriya angry with BJP: લોકસભાની ચૂંટણીમાં ભાજપને 370 અને એનડીએને 400થી વધુ સીટ જીતવાનું લક્ષ્ય રાખ્યું છે. ભાજપના નેતાઓ ચૂંટણી મંચ પરથી ચારસો પારના નારા લગાવી રહ્યા છે. એવામાં ગુજરાતથી લઈને પશ્ચિમ ઉત્તરપ્રદેશ સુધી ક્ષત્રિયોએ ભાજપ સામે મોરચો ખોલ્યો છે. સામાન્યરીતે સામાન્ય રીતે ઠાકુર મતદારોને ઘણા દાયકાઓથી ભાજપના સમર્થક માનવામાં આવે છે અને સૌથી વધુ મત ભાજપને જ પડે છે, પરંતુ હવે પાર્ટીની સામે એક નવી સમસ્યા ઊભી થઈ છે. સહારનપુર, મેરઠ, ગાઝિયાબાદ સહિત પશ્ચિમ ઉત્તર પ્રદેશમાં ઘણી જગ્યાએ પંચાયતોનું આયોજન કરવામાં આવ્યું હતું, જેમાં ઠાકુર સમુદાયે ભાજપનો વિરોધ કરવાની વાત કરી હતી. 

સીએમ અને રક્ષા મંત્રીની રેલી આયોજન 

થોડી જ વારમાં આ મુદ્દો સોશિયલ મીડિયા સુધી પહોંચ્યો. જેથી ભાજપ પણ તરત જ એકશનમાં આવી ગયું. આ સિવાય પશ્ચિમ યુપીમાં સીએમ યોગી આદિત્યનાથ અને રક્ષા મંત્રી રાજનાથ સિંહની રેલીઓનું પણ આયોજન કરવામાં આવ્યું હતું. તે જ સમયે, પીએમ મોદીએ ગઈકાલે એક રેલી દરમિયાન જે રીતે સીએમ યોગી આદિત્યનાથ અને પૂર્વ મંત્રી સુરેશ રાણાનું સન્માન કર્યું, તે ચર્ચાઓ શરૂ થઈ ગઈ છે કે શું આ બધી કવાયત ક્ષત્રિયોની નારાજગી દૂર કરવા માટે નથી.

સુરેશ રાણા સાથે કરી વાત 

લોકસભાની ચૂંટણી માટે વડાપ્રધાનની મંગળવારે યુપીના પીલીભીતમાં રેલી હતી. આ વખતે ભાજપે વરુણ ગાંધીની ટિકિટ રદ કરીને જિતિન પ્રસાદને મેદાનમાં ઉતાર્યા છે. પીએમ મોદી ઉપરાંત યુપીના સીએમ યોગી આદિત્યનાથ, પૂર્વ મંત્રી સુરેશ રાણા વગેરે પણ મંચ પર હાજર હતા. જ્યારે સીએમ યોગી સ્ટેજ પરથી ભાષણ આપી રહ્યા હતા ત્યારે પીએમ મોદીએ સુરેશ રાણાને ઈશારાથી બોલાવ્યા અને બાજુની ખુરશી પર બેસાડ્યા. બંને નેતાઓ લાંબા સમય સુધી એકબીજા સાથે વાતચીત કરતા રહ્યા. સુરેશ રાણા મુઝફ્ફરનગરની થાણા વિધાનસભા બેઠક પરથી ધારાસભ્ય રહી ચૂક્યા છે અને પશ્ચિમ યુપીનો મોટો રાજપૂત ચહેરો છે. 

પીએમ મોદી અને રાણાનો વીડિયો વાયરલ 

પીએમ મોદી અને રાણાનો એકબીજા સાથે વાત કરતો વીડિયો સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થયો હતો અને લોકો વિવિધ અટકળો લગાવવા લાગ્યા હતા. કોઈએ કહેવાનું શરૂ કર્યું કે સુરેશ રાણા રાજપૂત સમાજમાંથી આવતા હોવાથી આ વાતચીત પણ રાજપૂતોની નારાજગી દૂર કરવાના પ્રયાસ સમાન છે. આ જ રેલીમાં જ્યારે સીએમ યોગી આદિત્યનાથ ભાષણ આપવા જઈ રહ્યા હતા ત્યારે તેમણે પોતાની ખુરશી હટાવીને પાછળથી જવાનો પ્રયાસ કર્યો, પરંતુ પીએમ મોદીએ તેમનો હાથ પકડીને આગળથી જવા કહ્યું. આ દ્વારા પણ પીએમ મોદીએ યોગી આદિત્યનાથનું સન્માન કર્યું હતું.

પશ્ચિમ ઉત્તર પ્રદેશમાં ક્ષત્રિય સમાજ નારાજ 

પશ્ચિમ ઉત્તર પ્રદેશમાં ક્ષત્રિય સમાજે નારાજગીના ઘણા કારણો છે. જેમાંથી એક કારણ ગાઝિયાબાદના સાંસદ વીકે સિંહની ટિકિટ રદ થયાનું છે. તેમજ તેની જગ્યાએ ભાજપે અતુલ ગર્ગને ટિકિટ આપી છે. આ ઉપરાંત અન્ય ઘણી બેઠકો પર રાજપૂત ઉમેદવારોને ઉભા ન રાખવા પણ નારાજગીનું કારણ છે. સહારનપુરના નાનૌતા નગરમાં આયોજિત ક્ષત્રિય સ્વાભિમાન મહાકુંભમાં રવિવારે રાજપૂત સમાજના હજારો લોકોએ પ્રતિજ્ઞા લીધી હતી કે આ વખતે ક્ષત્રિય સમાજ એવા ઉમેદવારોને મત આપશે જેઓ તેમના અપમાનનો બદલો લેવા ભાજપને હરાવી દેશે. 

વિવાદ વધતા રૂપાલાએ માંગી માફી 

પશ્ચિમ ઉત્તર પ્રદેશ, હરિયાણા, રાજસ્થાન અને દિલ્હીના 14 લોકસભા મતવિસ્તારોમાંથી ક્ષત્રિય સમુદાયના લોકોએ પંચાયતમાં ભાગ લીધો હતો. સમાજના લોકોની બીજી ફરિયાદ એ છે કે રાજસ્થાન, મધ્યપ્રદેશ અને છત્તીસગઢમાં જ્યાં ક્ષત્રિયો મુખ્યમંત્રી હતા ત્યાં ભાજપે એકપણ ક્ષત્રિયને મુખ્યમંત્રી બનાવ્યો નથી. ગાઝિયાબાદમાં જનરલ વીકે સિંહની જગ્યાએ વૈશ્ય સમુદાયના અતુલ ગર્ગને ટિકિટ આપવામાં આવી છે. સહારનપુર અને મેરઠ બેઠકો પર પણ બિન-રાજપૂત ઉમેદવારોને મેદાનમાં ઉતારવામાં આવ્યા હતા. ત્યારે ગુજરાતના પાટીદાર નેતા અને કેન્દ્રીય મંત્રી પુરૂષોત્તમ રૂપાલાએ રાજપૂત મહિલાઓના સ્વાભિમાનને ઠેસ પહોંચાડનારી ટિપ્પણીને લઈને ક્ષત્રિય સમાજમાં ભારે રોષ જોવા મળી રહ્યો છે. જોકે, વિવાદ વધતો જોઈ રૂપાલાએ માફી પણ માંગી હતી.

By admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *