AAP in trouble after Arvind Kejriwal: દિલ્હીના મુખ્યમંત્રી અરવિંદ કેજરીવાલની ધરપકડ બાદ આમ આદમી પાર્ટી મુશ્કેલીમાં ફસાયેલી જોવા મળી રહી છે. દિલ્હી તેમજ દેશના અન્ય ભાગોમાં વિરોધ પ્રદર્શન દરમિયાન તેના લગભગ 7 સાંસદો ચૂપ છે. 10માંથી માત્ર 3 સાંસદો જ પાર્ટી માટે અવાજ ઉઠાવતા જોવા મળે છે. લોકસભામાં AAPના એકમાત્ર સાંસદ સુશીલ કુમાર રિંકુ તાજેતરમાં જ ભાજપમાં જોડાયા હતા. આ સિવાય તાજેતરમાં જ જામીન પર બહાર આવેલા સંજય સિંહને જ્યારે આ અંગે પૂછવામાં આવ્યું તો તેમણે કહ્યું કે, ‘પાર્ટી આ મુદ્દે ચર્ચા કરશે.’

કેજરીવાલ બાદ સંજયસિંહ AAPનો ચહેરો બની રહ્યા છે 

આ જ કેસમાં અરવિંદ કેજરીવાલ અને સંજય સિંહની ધરપકડ કરવામાં આવી હતી. જામીન પર છૂટ્યા બાદ સંજય સિંહ AAPનો ચહેરો બની રહ્યા છે. તેમના સિવાય, AAP ના રાષ્ટ્રીય મહાસચિવ (સંગઠન) સંદીપ પાઠક અને એનડી ગુપ્તા વિરોધ દરમિયાન સક્રિય રીતે જોવા મળે છે.

રાઘવ ચડ્ડા કેમ શાંત છે?

પંજાબના રાજ્યસભા સાંસદ રાઘવ ચઢ્ઢા, જેઓ તેમની પાર્ટી માટે અવાજ ઉઠાવે છે, તેઓ ગયા મહિને આંખનું ઓપરેશન કરાવ્યું હોવાથી તેઓ હાલ લંડનમાં જ છે. એક રિપોર્ટ અનુસાર સર્જરી બાદ તેને સૂર્યપ્રકાશથી બચવા માટે કહેવામાં આવ્યું છે. આથી ડોકટરોની સલાહ બાદ તેઓ પરત ફરશે. 21 માર્ચે કેજરીવાલની ધરપકડ બાદ રાઘવ ચઢ્ઢા સોશિયલ મીડિયા પર સતત બોલી રહ્યા છે. તેમણે સંજય સિંહના જેલની બહાર આવી જવા પર પણ ખુશી વ્યક્ત કરી હતી.

સ્વાતિ માલીવાલ 

પહેલીવાર દિલ્હીથી સાંસદ બનેલા સ્વાતિ માલીવાલ આ દિવસોમાં અમેરિકામાં છે. તેણે પાર્ટીને કહ્યું છે કે તેની બહેન બિમારીમાંથી સ્વસ્થ થઈ રહી હોવાથી તેઓ ત્યાં છે.  માલીવાલ પોતાની પાર્ટી માટે સોશિયલ મીડિયા પર સતત પોસ્ટ કરી રહ્યા છે. ભાજપે આરોપ લગાવ્યો છે કે AAPના ઘણા નેતાઓ કેજરીવાલના સમર્થનમાં બહાર નથી આવી રહ્યા. જોકે, માલીવાલે આ સમાચારને નકારી કાઢ્યા છે.

હરભજન સિંહ

પૂર્વ ભારતીય ક્રિકેટર હરભજને પંજાબથી રાજ્યસભા સાંસદ બન્યા બાદ ભાગ્યે જ AAPની પ્રવૃત્તિઓમાં ભાગ લીધો છે. કેજરીવાલની ધરપકડ પર પણ તેઓ મૌન છે. હરભજન તેના સોશિયલ મીડિયામાં આઈપીએલ વિશે જ પોસ્ટ કરી રહ્યા છે. 24 માર્ચે, તેમણે પંજાબના મુખ્યમંત્રી અને AAP નેતા ભગવંત માનને તેમની પુત્રીના જન્મ પર અભિનંદન પાઠવ્યા હતા. જ્યારે તેમને પૂછવામાં આવ્યું કે શું તેઓ AAP દ્વારા આયોજિત વિરોધ પ્રદર્શનમાં ભાગ લેશે, તો તેમણે ના કહ્યું.

અશોક કુમાર મિત્તલ

પંજાબ સ્થિત લવલી પ્રોફેશનલ યુનિવર્સિટીના સ્થાપક અને AAP સાંસદ મિત્તલ પણ પાર્ટીની પ્રવૃત્તિઓમાં મોટાભાગે ગેરહાજર રહ્યા છે. તેમણે કહ્યું કે, ‘હું પાર્ટીના વિરોધ અંગે વાત કરવા માટે અધિકૃત નથી. પાર્ટી હેડક્વાર્ટર અમને જણાવશે કે શું કરવું.’ તેમણે એવો પણ દાવો કર્યો હતો કે પાર્ટી દ્વારા આયોજિત તાજેતરના વિરોધમાં તેમને આમંત્રણ આપવામાં આવ્યું ન હતું.

સંજીવ અરોરા

પંજાબના અન્ય એક સાંસદ સંજીવ અરોરાએ કહ્યું કે તેઓ ધરપકડ બાદ 24 માર્ચે કેજરીવાલની પત્ની સુનીતા કેજરીવાલને મળ્યા હતા. જો કે, તેણે રામલીલા મેદાનમાં ઈન્ડિયા એલાયન્સના વિરોધમાં ભાગ ન લેવાનું સ્વીકાર્યું. અરોરાએ જણાવ્યું હતું કે, ‘તેઓ લુધિયાણામાં પાર્ટી અસાઇનમેન્ટમાં વ્યસ્ત હોવાથી હાજર રહી શક્યા નથી.’ તેણે કહ્યું, ‘મને આપવામાં આવેલી જવાબદારી મેં હંમેશા નિભાવી છે. હું એનડી ગુપ્તાના સતત સંપર્કમાં છું, જેઓ રાજ્યસભામાં અમારા નેતા છે. જો મને વિરોધ પ્રદર્શન માટે આવવાનું કહેવામાં આવશે તો હું ત્યાં હાજર રહીશ.’

બલબીર સિંહ સીચેવાલ

AAPના પંજાબના રાજ્યસભા સાંસદ બલવીર સિંહ સીચેવાલ પણ પાર્ટીના મોટાભાગના વિરોધ પ્રદર્શનમાં જોવા મળ્યા નથી. જ્યારે તેની ગેરહાજરી વિશે પૂછવામાં આવ્યું ત્યારે તેણે કહ્યું, ‘હું એક ધર્મનિષ્ઠ વ્યક્તિ છું અને મારી ફરજો નિભાવી રહ્યો છું. જો કોઈ યોજના હશે, તો અમે તેને શેર કરીશું.’

વિક્રમજીત સિંહ સાહની

સાહની, અન્ય સાંસદોની જેમ, આમ આદમી પાર્ટીની પ્રવૃત્તિઓમાંથી મોટાભાગે ગેરહાજર છે. કેજરીવાલની ધરપકડ પર તેઓ મૌન છે. છેલ્લા કેટલાક દિવસોમાં, તેણે સ્ટેનફોર્ડ યુનિવર્સિટીના વિદ્યાર્થીઓ સાથે અને લેખક ખુશવંત સિંહની યાદમાં એક મેળાવડામાં તેમની સાથેની વાતચીતનો વીડિયો બનાવ્યો છે.

By admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *